เส้นทางประวัติศาสตร์แห่งชาติ Pony Express คือ เส้นทางประวัติศาสตร์แห่งชาติของสหรัฐอเมริกา อนุสรณ์เส้นทางบริการไปรษณีย์ผ่าน through โอลด์เวสต์ระหว่างเซนต์โจเซฟ มิสซูรีและซานฟรานซิสโก รัฐแคลิฟอร์เนีย ตั้งแต่วันที่ 3 เมษายน พ.ศ. 2403 ถึงตุลาคม พ.ศ. 2404 เป็นเรื่องน่าประหลาดใจที่สามารถส่งจดหมายข้ามเส้นทาง 1,800 ไมล์ได้ในเวลาเพียง 10 วัน
เข้าใจ
ก่อตั้งขึ้นในปี 1859 ในฐานะบริษัท Leavenworth and Pike's Peak Express ของปี 1859 ในปี 1860 บริษัทได้กลายเป็น Central Overland California และ Pikes Peak Express Company ซึ่งก่อตั้งโดย William H. Russell, Alexander Majors และ William B. Waddell เร็วที่สุดเท่าที่นักขี่ม้ารุ่นเยาว์คนหนึ่งออกเดินทางข้ามทวีปไปครึ่งทวีป เทคโนโลยีก็เข้ามาแทนที่วิถีของนักขี่ม้า โทรเลขก็ทำแบบเดียวกันได้ เร็วกว่าและถูกกว่า และในปี พ.ศ. 2412 รถไฟข้ามทวีปทำให้สามารถส่งสินค้าที่มีน้ำหนักมากได้อย่างรวดเร็ว
การเดินทางไปตามเส้นทางประวัติศาสตร์แห่งชาติ Pony Express ส่วนใหญ่ทำขึ้นเพื่อความเข้าใจทางประวัติศาสตร์ในอดีต อย่างไรก็ตาม มีเหตุผลหลายประการที่คุณควรเยี่ยมชมเส้นทางนี้ ประการแรกคือการเรียนรู้ Pony Express ประการที่สองคือเรื่องราวคู่ขนานของ เส้นทางโอเรกอน, แคลิฟอร์เนียเทรล และ มอร์มอนเทรล สุดท้าย การเดินทางของคุณจะพาคุณไปชมทิวทัศน์ที่สวยงามตระการตาที่สุดในสหรัฐอเมริกา กำหนดการเดินทางนี้เน้นที่ Pony Express แต่จะใช้แทนเจนต์เมื่อจำเป็น
เตรียม
ก่อนอื่น ขอแผนที่ ระบบอินเตอร์สเตตที่ทันสมัยไม่ได้พาคุณไปตามเส้นทาง อินเตอร์สเตตได้รับการออกแบบมาเพื่อความเร็วและประสิทธิภาพ แต่เส้นทาง Pony Express ได้รับการออกแบบมาเพื่อประสิทธิภาพประเภทต่างๆ ประสิทธิภาพนั้นขึ้นอยู่กับ – ไม่ใช่การสร้างใหม่ – วงล้อ
ดังที่ได้กล่าวไว้ก่อนหน้านี้ เส้นทางสามเส้นทางไปในทิศทางเดียวกับ Pony Express และ Pony Express ใช้ประโยชน์จากเส้นทางที่กำหนดไว้เพื่อให้ค่าใช้จ่ายต่ำ
ขณะเดินทางออกจากรัฐ ให้คำนึงถึงตัวคุณ สิ่งที่เลวร้ายที่สุดที่อาจเกิดขึ้นได้ตลอดเส้นทางส่วนใหญ่คือการหันหลังกลับและต้องถอยหลังเพื่อกลับทางที่ถูกต้อง
เข้าไป
ไดรฟ์
กำหนดการเดินทางนี้กล่าวถึงเส้นทางเดินทางจากมิสซูรีไปแคลิฟอร์เนีย เส้นทางที่มีเหตุผลที่สุดเริ่มต้นในมิสซูรีและเดินทางไปทางทิศตะวันตก
จุดหมายปลายทาง
อนุสาวรีย์ เครื่องหมาย พิพิธภัณฑ์ และอาคารประวัติศาสตร์สามารถพบได้ตามเส้นทาง
มิสซูรี
- 1 พิพิธภัณฑ์เส้นทางชายแดนแห่งชาติ, 318 แปซิฟิกตะวันตก อินดิเพนเดนซ์, ☏ 1 816 325-7575. แม้ว่าเส้นทางนี้จะไม่ได้อยู่บนเส้นทางโดยตรง แต่หากคุณกำลังเริ่มต้นการเดินทางรอบๆ บริเวณแคนซัสซิตี นี่เป็นสถานที่ที่ยอดเยี่ยมในการเยี่ยมชมเพื่อรับมุมมองเกี่ยวกับภูมิทัศน์ทางประวัติศาสตร์
มิสซูรีเป็นที่รู้จักจากประธานาธิบดีอเมริกันสองคน ในขณะที่อยู่ที่นี่ใน อิสรภาพคุณสามารถเห็นบ้านของประธานาธิบดี Harry S. Truman
นักบุญยอแซฟ
- 2 พิพิธภัณฑ์โพนี่ เอกซ์เพรส, 914 Penn St, เซนต์โจเซฟ, ☏ 1 816-279-5059, โทรฟรี: 1-800-530-5930, แฟกซ์: 1 816-233-9370. มี.ค.-พ.ย. : ศ-ส 09.00-17.00 น., สุ 11.00-16.00 น. ธ.ค.-ก.พ. : M-Sa 9.00-16.00 น., สุ 11.00-16.00 น.. พิพิธภัณฑ์ Pony Express เป็นพิพิธภัณฑ์การขนส่งในเซนต์โจเซฟ รัฐมิสซูรี ซึ่งบันทึกประวัติศาสตร์ของ Pony Express ซึ่งเป็นบริการไปรษณีย์ด่วนสายแรกที่ข้ามทวีปอเมริกาเหนือตั้งแต่แม่น้ำมิสซูรีไปจนถึงชายฝั่งแปซิฟิก ผู้ใหญ่ $6, อาวุโส $5, นักเรียน $3, ต่ำกว่า 6 ขวบ ฟรี.
- 3 บ้านปาตี้.
แคนซัส
ไอโอวา
เนบราสก้า
- 5 สถานีร็อคครีก, แฟร์บิวรี่.
- 6 แคลิฟอร์เนีย ฮิลล์, บรูเล่.
- 7 อุทยานแห่งรัฐ Ash Hollow, Lewellen.
- 8 อนุสรณ์สถานแห่งชาติสก็อตส์ บลัฟฟ์/มิทเชลล์ พาสส์, Gering.
- 9 แหล่งประวัติศาสตร์แห่งชาติ Chimney Rock, บริดจ์พอร์ต, โทรฟรี: 1 308-586-2581. ทุกวัน 9.00-17.00 น.. ผู้ใหญ่ $3, ผู้ถือบัตร NPS Pass $2, เด็กฟรี.
โคโลราโด
ไวโอมิง
- 10 ป้อม Laramie NHS/Bedlam Ruts, ป้อมลารามี.
- 11 ลงทะเบียน สถานี Cliff & Sand Point, เสื้อไหมพรม.
- Avenue of Rocks, บนถนนแมงมุมพิษทางตะวันตกของแคสเปอร์.
- 12 อินดิเพนเดนซ์ ร็อค, บนแม่น้ำสวีทวอเตอร์.
- ประตูปีศาจ, บนแม่น้ำสวีตวอเตอร์. ธุดงค์สั้น
- เซาธ์พาส, South Pass ใกล้ South Pass. ธุดงค์สั้น
- ลิตเติ้ลเอมิเกรชั่นแคนยอน. Little Emigration Canyon: Mormon Flat to Big Mountain, 4.5 ไมล์ 4x4 และ Horse Access (เส้นทางที่กว้างขวาง)
- ถนนโอเรกอนเทรล. Oregon Trail Road: Mills, WY ถึง WYO-220 ทางเหนือของ Independence Rock, 41.5 ไมล์ (Long Hike (เข้าถึงส่วนเส้นทางที่กว้างขวาง))
- ส่วน South Pass Pass. South Pass Segment: Independence Rock to Parting of the Ways, 125 ไมล์ (Long Hike (เข้าถึงส่วนเส้นทางที่กว้างขวาง)); ทางแยก: จุดสิ้นสุดของเซ็กเมนต์ South Pass
- ป้อมบริดเจอร์ถึงมัดดี้ครีก. Fort Bridger ไปยัง Muddy Creek: ประมาณ 14 ไมล์ (Long Hike (เข้าถึงส่วนเส้นทางที่กว้างขวาง))
- 13 ศูนย์การตีความเส้นทางประวัติศาสตร์แห่งชาติ, แคสเปอร์.
ยูทาห์
- BLM Backcountry Byway. จาก Fairfield ถึง Ibapah: 133 ไมล์ (Long Hike (เข้าถึงส่วนเส้นทางที่กว้างขวาง))
- 14 พิพิธภัณฑ์อุทยานแห่งรัฐแคมป์ฟลอยด์.
เนวาดา
- 15 อุทยานประวัติศาสตร์แห่งรัฐฟอร์ท เชอร์ชิล, ซิลเวอร์สปริง. ป้อมปราการปกป้องผู้ตั้งถิ่นฐานในยุคแรกและการส่งจดหมาย Pony Express และขณะนี้ได้รับการบำรุงรักษาให้อยู่ในสภาพทรุดโทรม
แคลิฟอร์เนีย
- 16 อาคารบี.เอฟ. เฮสติ้งส์ (โพนี่ เอ็กซ์เพรส เทอร์มินัส), 1006 2nd เซนต์, แซคราเมนโต. เป็นจุดปลายทางด้านตะวันตกของ Pony Express อาคารนี้เป็นสถานที่สำคัญทางประวัติศาสตร์แห่งชาติและปัจจุบันมีศูนย์บริการนักท่องเที่ยวของเมือง
- ศูนย์บริการนักท่องเที่ยว, 1002 2nd St, ☏ 1 916-808-7644. จุดเริ่มต้นที่ดีสำหรับการทัศนศึกษาทั่วภูมิภาคแซคราเมนโต ฟรี.